Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Sơn La Lò Minh Hùng và lãnh đạo Hội Khuyến học Việt Nam trao tặng xe đạp cho học sinh vượt khó, học giỏiDự buổi lễ có: Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy Sơn La Lò Minh Hùng; Ts. Nguyễn Hồng Sơn - Phó Chủ tịch Hội Khuyến học Việt Nam cùng 119 cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào “Học không bao giờ cùng”.
Đây là học bổng do Trung ương Hội Khuyến học Việt Nam sáng lập, được tổ chức định kỳ hằng năm. Học bổng được dành cho những học sinh, sinh viên nghèo hiếu học, cá nhân có thành tích học tập, nghiên cứu khoa học và lao động sản xuất đạt kết quả cao.
Đồng chí Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy và lãnh đạo Hội Khuyến học Việt Nam trao Giấy khen cho học sinhTại Sơn La, phong trào thi đua xây dựng xã hội học tập theo tư tưởng “Học không bao giờ cùng” của Chủ tịch Hồ Chí Minh đã lan tỏa sâu rộng tới các địa phương, cơ quan, đơn, vị, doanh nghiệp, trong các gia đình, dòng họ và mỗi người dân trên địa bàn...
Phó Chủ tịch UBND tỉnh Sơn La Nguyễn Thành Công tặng Giấy khen cho học sinh đạt giải tại Kỳ thi học sinh giỏi cấp Quốc giaĐến nay, Sơn La có 205.282 gia đình học tập, 595 dòng họ học tập, 2.145 cộng đồng học tập tổ, bản, tiểu khu, 623 đơn vị học tập và 81 xã, phường, cộng đồng học tập. Trong đó, có nhiều đơn vị, cá nhân điển hình trong phong trào “Học không bao giờ cùng”.
Trưởng ban Dân vận Tỉnh ủy Sơn La và lãnh đạo Hội Khuyến học tỉnh tặng Giấy khen cho cán bộ, giáo viên, người lao động có thành tích trong phong trào Nhân dịp này, tỉnh Sơn La đã vinh danh và trao học bổng cho 119 cá nhân là những học sinh, sinh viên tiêu biểu vượt khó học giỏi, học sinh đạt giải kỳ thi học sinh giỏi cấp quốc gia (năm học 2022 - 2023); các cá nhân được phong các danh hiệu cao quý, như: Nghệ nhân Nhân dân, Nghệ nhân Ưu tú, Phó giáo sư, Tiến sĩ, Chiến sĩ thi đua toàn quốc, các tấm gương tiêu biểu xuất sắc trong lao động trên địa bàn tỉnh Sơn La.
Hội Khuyến học tỉnh Sơn La trao học bổng “Em nuôi khuyến học” cho Hội khuyến học các huyện, thành phốNgoài ra, Quỹ Khuyến học Việt Nam còn trao tặng học bổng trị giá 100 triệu đồng cho các học sinh vượt khó vươn lên trong học tập; Hội Khuyến học tỉnh Sơn La trao học bổng “Nuôi em khuyến học” cho 12 học sinh; các doanh nghiệp tặng 50 xe đạp cho học sinh vượt khó học tốt của các huyện, thành phố.
Lãnh đạo Hội Khuyến học Việt Nam trao học bổng hỗ trợ học sinh vượt khó cho Hội Khuyến học tỉnhHội Khuyến học tỉnh Sơn La đã phát động phong trào “Học không bao giờ cùng” tới toàn thể cán bộ, đảng viên, người lao động trong các cơ quan, đơn vị, doanh nghiệp, lực lượng vũ trang và các huyện, thành phố.