Tham dự buổi Lễ có Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư Nguyễn Chí Dũng, Bí thư Tỉnh ủy Sơn La Nguyễn Hữu Đông,Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm Ủy ban Dân tộc Hoàng Thị Hạnh.
Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư Nguyễn Chí Dũng, Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm UBDT Hoàng Thị Hạnh cùng lãnh đạo tỉnh Sơn La, Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam thực hiện nghi thức khánh thành nhà Mái ấm tình thương5 căn nhà mới của các hộ đồng bào DTTS tại bản Tà Cọ nằm trong Chương trình xây 340 nhà Mái ấm tình thương do Bộ Kế hoạch và Đầu tư phát động. Trong đó, Bộ Kế hoạch và Đầu tư hỗ trợ 240 nhà, Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam hỗ trợ 100 nhà (mỗi nhà trị giá 60 triệu đồng, số còn lại, bà con đối ứng để hoàn thành).
Được biết, trong ngày mai (22/1/2021), Bộ Kế hoạch và Đầu tư và các cơ quan liên quan sẽ tiếp tục tổ chức trao tặng nhà cho 60 hộ đồng bào DTTS ở Sốp Cộp.
Nhân dịp này, UBDT cũng trao tặng quà cho các hộ đồng bào DTTS được nhận nhà mới (tổng giá trị 170 triệu đồng).
Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư Nguyễn Chí Dũng, Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm UBDT Hoàng Thị Hạnh cùng lãnh đạo tỉnh Sơn La thăm hỏi, động viên hộ đồng bào khi về ở nhà mới
Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm Hoàng Thị Hạnh trao quà của UBDT cho hộ đồng bào DTTS bên căn nhà mới
Bộ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư Nguyễn Chí Dũng, Thứ trưởng, Phó Chủ nhiệm UBDT Hoàng Thị Hạnh cùng lãnh đạo tỉnh Sơn La trồng cây ăn quả tặng hộ đồng bào DTTS