Trao học bổng cho các em học sinh nghèo vượt khó học giỏiTrong khuôn khổ chương trình diễn ra nhiều hoạt động như: Trao 200 suất quà cho các gia đình chính sách, các gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã An Thạnh 3 và An Thạnh Nam, huyện Cù Lao Dung; trao tặng 3 căn nhà mỗi căn 50 triệu đồng cho người dân, đoàn viên, thanh niên có hoàn cảnh khó khăn; trao tặng 20 suất học bổng mỗi suất 1 triệu đồng cho các em học sinh nghèo vượt khó học giỏi.
Lãnh đạo BĐBP tỉnh và huyện uỷ Cù Lao Dung tặng quà cho các gia đình chính sách, người nghèo có hoàn cảnh khó khăn
Đại tá Lê Văn Anh, Phó Chính uỷ BĐBP tỉnh Sóc Trăng tặng quà cho người nghèo có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn xã An Thạnh 3, huyện Cù Lao DungChương trình “Xuân Biên phòng ấm lòng dân bản” là hoạt động thường niên, được BĐBP tỉnh Sóc Trăng phối hợp với các ban ngành đoàn thể và chính quyền địa phương tổ chức vào dịp cuối năm nhằm chung tay chăm lo Tết cho người nghèo trên địa bàn các xã, phường, thị trấn khu vực biên giới biển.