Bà A Yun H’Hương - Chủ tịch Hội chữ thập đỏ tỉnh Đắk Lắk, Trưởng ban chỉ đạo vận động hiến máu tỉnh thăm hỏi tình nguyện viênTừ sáng sớm, gần 1.000 sinh viên, đông đảo cán bộ công chức, viên chức, người lao động của các cơ quan ban ngành và công dân trên địa bàn đến điểm hiến máu trong ngày “Chủ nhật đỏ”.
Tỉnh Đắk Lắk có 49 dân tộc anh em cùng sinh sống, những năm qua, đây là một trong những địa phương tham gia hưởng ứng rất tích cực chương trình Chủ nhật Đỏ.
Trong khuôn khổ chương trình, Ban Tổ chức đã trao Kỷ niệm chương và Bằng khen của UBND tỉnh Đắk Lắk cho các tập thể, cá nhân.
Đông đảo sinh viên, người dân xếp hàng chờ làm các thủ tục hiến máuChương trình Chủ Nhật Đỏ tại Đắk Lắk năm nay được tổ chức tại 6 điểm: Cảng hàng không Buôn Ma Thuột, huyện Krông Pắc, Trường Đại học Luật Hà Nội phân hiệu Đắk Lắk, huyện Cư M’gar, huyện Krông Năng và thị xã Buôn Hồ.
Cùng với ngày “Chủ nhật đỏ” diễn ra vào Chủ nhật tuần trước, đến thời điểm hiện tại, Chương trình Chủ nhật đỏ lần thứ 16, năm 2024 tại Đắk Lắk đã tiếp nhận 1.242 đơn vị máu.
Một số hình ảnh tại Chương trình Chủ nhật đỏ tại Đắk Lắk
Tình nguyện viên làm thủ tục đăng ký hiến máu
Các y, bác sĩ khám sức khỏe trước khi lấy máu
Lấy máu xét nghiệm sàng lọc máu
Tình nguyện viên đủ tiêu kiện nhận túi để hiến máu
Tặng Bằng khen của Chủ tịch UBND tỉnh Đắk Lắk cho tập thể có thành tích xuất sắc trong 10 năm triển khai chương trình Chủ nhật đỏ