Đoàn công tác trao tặng gạo cho các em học sinh Trường PTDT Bán trú THCS Nam SơnTại buổi gặp mặt, Đoàn đã trao tặng 2 tấn gạo cho các em học sinh nhằm chia sẻ khó khăn với gia đình và nhà trường, để các em yên tâm đến trường đến lớp, tích cực vươn lên trong học tập, góp phần vào việc thực hiện tốt công tác giáo dục và đào tạo của địa phương.
Cũng trong dịp này, Đoàn công tác Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh Quảng Ninh cũng đã đến trao tặng kinh phí với tổng số tiền 204 triệu đồng để động viên, hỗ trợ các hộ nghèo xã Đồn Đạc đẩy mạnh phát triển sản xuất, tích cực vươn lên phát triển kinh tế, giảm nghèo bền vững.
Đoàn công tác trao tặng kinh phí hỗ trợ sản xuất cho các hộ nghèo khó khăn xã Đồn ĐạcĐây là hoạt động thiết thực và ý nghĩa, khẳng định sự quan tâm, động viên, sẻ chia của các cấp ủy Đảng, chính quyền các cấp; các doanh nghiệp, nhà hảo tâm đối với những hoàn cảnh khó khăn của huyện miền núi Ba Chẽ; góp phần động viên những hoàn cảnh khó khăn tích cực vươn lên trong cuộc sống và học tập.