Nguyên Phó Thủ tướng Thường trực Trương Hòa Bình (bìa trái) trao bảng tượng trưng tặng 50 suất học bổng cho học sinh DTTS huyện Châu ThànhTham dự buổi lễ về phía địa phương có ông Lâm Văn Mẫn - Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Sóc Trăng; ông Dương Sà Kha - Trưởng Ban Dân vận, Chủ tịch Ủy ban MTTQ Việt Nam Tỉnh ủy Sóc Trăng và bà Huỳnh Thị Diễm Ngọc - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Sóc Trăng…
Đại diện lãnh đạo địa phương và Câu lạc Bộ VREC trao quà đến các hộ gia đình khó khăn trên địa bàn xã Phú Tâm Cầu Bà Ngẫu có chiều dài 48 m, ngang 3,8 m, tải trọng 3,5 tấn. Kinh phí xây dựng hoàn thiện công trình là gần 1 tỷ đồng, từ nguồn vốn do Nguyên Phó Thủ tướng Thường trực Trương Hòa Bình vận động từ Câu lạc bộ Bất động sản Việt Nam (VREC) và Công ty CP Vàng bạc đá quý Bến Thành. Công trình dự kiến hoàn thành sau 3 tháng xây dựng.
Tại Lễ khởi công cầu, VREC đã trao tặng 50 phần quà (tổng trị giá 50 triệu đồng) đến các hộ gia đình khó khăn.
Các đại biểu thực hiện nghi thức khởi công xây dựng cầu Bà NgẫuDịp này, Chương trình "Học bổng hỗ trợ học sinh - sinh viên DTTS, học sinh nghèo" do Nguyên Phó Thủ tướng Thường trực Trương Hòa Bình sáng lập, đã trao tặng 50 suất học bổng (mỗi suất 1 triệu đồng) cho học sinh nghèo vượt khó trên địa bàn huyện Châu Thành.